Công trình có vị trí đắc địa tại trụ sở Công ty nội thất Phúc Tăng số 351, 353 Lê lợi, Hải Phòng, cách sân vận đông Lạch Tray 300m, cách KS Lạch tray 600m, dự tính đứng từ sân vận động có thể nhìn thấy logo.
Với quy mô: là mặt sau, mặt trước đang là showroom 5 tầng, khu vực làm mới là 8 tầng với diện tích xây dựng là 460m2, tổng diện tích sàn gần 3500m2. Tầng 1, lửng bố trí làm văn phòng, tầng 2,3 bố trí làm không gian sống cho đại gia đình 5 người, tầng 4 đến 8 là không gian trưng bày, văn phòng, không gian thờ.